🇵🇱Ngày lễ 2027 của Ba Lan
Xem danh sách ngày lễ đầy đủ của Ba Lan năm 2027, bao gồm tất cả các ngày nghỉ chính thức, ngày nghỉ ngân hàng, ngày lễ công cộng, kỳ nghỉ học và các ngày kỷ niệm quan trọng.
Ngày lễ
Tổng cộng 49 ngày lễ
| Tên ngày lễ | Ngày | Đếm ngược ngày | Loại |
|---|---|---|---|
Nowy Rok | 2027-01-01 | Còn 183 ngày | Ngày lễ công cộng |
Święto Trzech Króli | 2027-01-06 | Còn 188 ngày | Ngày lễ công cộng |
Dzień Babci | 2027-01-21 | Còn 203 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Dziadka | 2027-01-22 | Còn 204 ngày | Ngày kỷ niệm |
Tłusty Czwartek | 2027-02-04 | Còn 217 ngày | Ngày kỷ niệm |
Ostatki | 2027-02-09 | Còn 222 ngày | Ngày kỷ niệm |
Środa Popielcowa | 2027-02-10 | Còn 223 ngày | Ngày kỷ niệm |
Walentynki | 2027-02-14 | Còn 227 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Nauki Polskiej | 2027-02-19 | Còn 232 ngày | Ngày kỷ niệm |
Narodowy Dzień Pamięci „Żołnierzy Wyklętych” | 2027-03-01 | Còn 242 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Kobiet | 2027-03-08 | Còn 249 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Mężczyzny | 2027-03-10 | Còn 251 ngày | Ngày kỷ niệm |
Pierwszy Dzień Wiosny / Dzień Wagarowicza | 2027-03-21 | Còn 262 ngày | Ngày kỷ niệm |
Niedziela Palmowa | 2027-03-21 | Còn 262 ngày | Ngày kỷ niệm |
Narodowy Dzień Pamięci Polaków ratujących Żydów pod okupacją niemiecką | 2027-03-24 | Còn 265 ngày | Ngày kỷ niệm |
Wielki Czwartek | 2027-03-25 | Còn 266 ngày | Ngày lễ trường học |
Wielki Piątek | 2027-03-26 | Còn 267 ngày | Ngày lễ trường học |
Wielka Sobota | 2027-03-27 | Còn 268 ngày | Ngày kỷ niệm |
Niedziela Wielkanocna | 2027-03-28 | Còn 269 ngày | Ngày lễ công cộng |
Drugi dzień Wielkanocy | 2027-03-29 | Còn 270 ngày | Ngày lễ công cộng |
Święto Chrztu Polski | 2027-04-14 | Còn 286 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Pamięci Ofiar Holocaustu i Powstania w Getcie Warszawskim | 2027-04-19 | Còn 291 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Ziemi | 2027-04-22 | Còn 294 ngày | Ngày kỷ niệm |
Święto Państwowe; Święto Pracy | 2027-05-01 | Còn 303 ngày | Ngày lễ công cộng |
Dzień Flagi Rzeczypospolitej Polskiej | 2027-05-02 | Còn 304 ngày | Ngày lễ tùy chọn |
Święto Narodowe Trzeciego Maja | 2027-05-03 | Còn 305 ngày | Ngày lễ công cộng |
Narodowy Dzień Zwycięstwa | 2027-05-08 | Còn 310 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Europy | 2027-05-09 | Còn 311 ngày | Ngày kỷ niệm |
Zielone Świątki | 2027-05-16 | Còn 318 ngày | Ngày lễ công cộng |
Dzień Matki | 2027-05-26 | Còn 328 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Bożego Ciała | 2027-05-27 | Còn 329 ngày | Ngày lễ công cộng |
Dzień Dziecka | 2027-06-01 | Còn 334 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Walki i Męczeństwa Wsi Polskiej | 2027-06-12 | Còn 345 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Ojca | 2027-06-23 | Còn 356 ngày | Ngày kỷ niệm |
Narodowy Dzień Pamięci Powstania Warszawskiego | 2027-08-01 | Còn 395 ngày | Ngày kỷ niệm |
Wniebowzięcie Najświętszej Maryi Panny | 2027-08-15 | Còn 409 ngày | Ngày lễ công cộng |
Dzień Solidarności i Wolności | 2027-08-31 | Còn 425 ngày | Ngày kỷ niệm |
Rocznica wybuchu II wojny światowej | 2027-09-01 | Còn 426 ngày | Ngày kỷ niệm |
Rocznica agresji ZSRR na Polskę | 2027-09-17 | Còn 442 ngày | Ngày kỷ niệm |
Dzień Chłopaka | 2027-09-30 | Còn 455 ngày | Ngày kỷ niệm |
Narodowy Dzień Pamięci Duchownych Niezłomnych | 2027-10-19 | Còn 474 ngày | Ngày kỷ niệm |
Wszystkich Świętych | 2027-11-01 | Còn 487 ngày | Ngày lễ công cộng |
Narodowe Święto Niepodległości | 2027-11-11 | Còn 497 ngày | Ngày lễ công cộng |
Mikołajki | 2027-12-06 | Còn 522 ngày | Ngày kỷ niệm |
Wigilia Bożego Narodzenia | 2027-12-24 | Còn 540 ngày | Ngày lễ công cộng |
Pierwszy dzień Bożego Narodzenia | 2027-12-25 | Còn 541 ngày | Ngày lễ công cộng |
Drugi dzień Bożego Narodzenia | 2027-12-26 | Còn 542 ngày | Ngày lễ công cộng |
Narodowy Dzień Pamięci Zwycięskiego Powstania Wielkopolskiego | 2027-12-27 | Còn 543 ngày | Ngày kỷ niệm |
Sylwester | 2027-12-31 | Còn 547 ngày | Ngày kỷ niệm |