🇧🇭Ngày lễ 2024 của Bahrain
Xem danh sách ngày lễ đầy đủ của Bahrain năm 2024, bao gồm tất cả các ngày nghỉ chính thức, ngày nghỉ ngân hàng, ngày lễ công cộng, kỳ nghỉ học và các ngày kỷ niệm quan trọng.
Ngày lễ
Tổng cộng 10 ngày lễ
| Tên ngày lễ | Ngày | Đếm ngược ngày | Loại |
|---|---|---|---|
عيد رأس السنة | 2024-01-01 | 915 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
عيد الفطر | 2024-04-10 | 815 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
يوم العمال | 2024-05-01 | 794 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
يوم عرفة | 2024-06-15 | 749 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
عيد الأضحى | 2024-06-16 | 748 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
رأس السنة الهجرية | 2024-07-07 | 727 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
عاشوراء | 2024-07-16 | 718 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
المولد النبويّ | 2024-09-15 | 657 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
اليوم الوطني | 2024-12-16 | 565 ngày trước | Ngày lễ công cộng |
يوم الجلوس | 2024-12-17 | 564 ngày trước | Ngày lễ công cộng |